Tinubu ya rantsar da Janar Christopher Musa Mai Ritaya a matsayin Ministan Tsaro
Tinubu ya rantsar da Janar Christopher Musa Mai Ritaya a matsayin Ministan Tsaro
Minista
Daga Muhyideen Jimoh
Abuja, Disamba 5, 2025 (NAN) Shugaba Bola Tinubu ya rantsar da Janar Christopher Musa Mai Ritaya a matsayin sabon Ministan Tsaro.
Shugaban ya Rantsar da Musa a ofishinsa a Fadar Shugaban Kasa, Abuja.
Tinubu ya bayyana Musa a matsayin “mutumin kirki” wanda tarihin aikinsa a matsayinsa na soja ya ba shi damar jagorantar rundunar tsaron ƙasa mai haɗin kai.”
Naɗin sabon ministan tsaro ya zo ne ƙasa da sa’o’i 48 bayan murabus ɗin magajinsa, Alhaji Badaru Abubakar.
Musa, mai shekaru 58, ya yi aiki a matsayin Babban Hafsan Tsaro daga 2023 zuwa Oktoba 2025, inda ya jagoranci ayyukan yaƙi da ta’addanci da kuma haɗin gwiwar hukumomin tsaro.
An aika da naɗinsa ga Majalisar Dattawa ranar Talata kuma an tabbatar da shi cikin sauri bayan tantancewa mai zurfi a ranar Laraba, wani ci gaba da Tinubu ya yaba a matsayin shaida na goyon bayan majalisa ga hangen nesansa na tsaro.
Da rantsar da shi ya kammala, Musa ya ɗauki cikakken aikin minista yayin da gwamnatin Tinubu ke ƙoƙarin ƙarfafa nasarorin da aka samu kwanan nan da kuma hanzarta gyare-gyare da nufin samar da zaman lafiya mai ɗorewa da kwanciyar hankali a ƙasa.
An halarci wannan ɗan gajeren bikin tare da manyan jami’an gwamnati ciki har da Shugaban Majalisar Dattawa, Godswill Akpabio, Mai Ba da Shawara kan Tsaron Ƙasa (NSA), Nuhu Ribadu da Ministan Labarai da Wayar da Kan Ƙasa na uku, Mohammed Idris
Musa ya shaida wa Majalisar Dokoki ta Ƙasa Masu aiko da rahotanni bayan taron sun ce zai tabbatar da ingantaccen haɗin gwiwa tsakanin Rundunar Soji don magance ta’addanci da duk wani nau’in rashin tsaro a ƙasar.
”Babban abin da nake da shi a yanzu shi ne tabbatar da cewa tsaro ya samu cikakken iko a ƙasar.”
”Haɗin gwiwa tsakanin rundunar soji da sauran hukumomin tsaro da dukkan ‘yan Najeriya kamar yadda muka saba faɗa, cewa tsaro alhakin kowa ne.
”Wannan haɗin gwiwa ne muke buƙatar ginawa da kuma yin aiki a kai, kuma shine abin da za mu yi kuma zan iya tabbatar muku, cikin ɗan gajeren lokaci, ‘yan Najeriya za su ga sakamako.
”Ina so in yi amfani da wannan hanyar don yaba wa dukkan ‘yan Najeriya. ‘Yan Najeriya sun nuna mini ƙauna, kuma zan tabbatar musu da cewa zan yi duk abin da ake buƙata don tabbatar da cewa an tabbatar da tsaron Najeriya,” in ji shi. (NAN)(www.nannews.ng)
MUYI/BRM
===========
Bashir Rabe Mani ne ya gyara

