‘Yan sanda sun gurfanar da manoma 3 a gaban kotu bisa zargin kashe shanu 33
‘Yan sanda sun gurfanar da manoma 3 a gaban kotu bisa zargin kashe shanu 33
Manoma
Daga Adebisi Fatima Sogbade
Ibadan, Disamba 11, 2025 (NAN) A ranar Alhamis, ‘yan sanda sun gurfanar da manoma uku a gaban kotun Majistare ta Iyaganku, Ibadan, bisa zargin kashe shanu 33 a matsugunin makiyaya.
Manoman uku sun hada da Rashidi Kareem; 60, Dele Julius; 41 da Musa Rasaki; 65, dukkansu ‘yan kauyen Kunbi, Akinyele, Ibadan, ana tuhumar su da laifin hada baki da kuma kisan shanu ba bisa ka’ida ba.
Lauyan Mai Shari’a, Sajent Akeem Akinloye, ya shaida wa kotun cewa manoman sun hada baki wajen aikata laifin.
Akinloye ya ce mutanen sun kashe shanu 33 da gangan ba bisa ka’ida ba, wadanda darajarsu ta kai Naira miliyan 20, mallakar Alhaji Aliyu Abubakar da Alhaji Muhammed Abubakar.
Ya ƙara da cewa an aikata laifin ne a ranar 27 ga Nuwamba tsakanin ƙarfe 1 na safe zuwa 6.40 na safe a ƙauyen Kunbi, yankin Akinyele na Ibadan.
Ya bayyana cewa duk da cewa shanun sun ci daga gonakin da rana, manoman sun je sun yanka shanun da daddare, laifin da ya saɓa wa sashe na 450 da 517 na Dokokin Laifuka na Jihar Oyo ta 2000.
Duk da haka, manoman sun musanta zargin kuma Babbar Alkali, Misis Olabisi Ogunkanmi, ta ba su beli a kan Naira miliyan ɗaya kowannensu, tare da mutum biyu da za su tsaya musu a kan kuɗi iri ɗaya.
Ogunkanmi ya ce dole ne ɗaya daga cikin waɗanda za su tsaya masa ya kasance dangin waɗanda ake tuhuma, kuma ya dage shari’ar har zuwa ranar 19 ga Janairu, 2026, don sasantawa.(NAN)(www.nannews.ng)
SAF/HA
=======
Hadiza Mohammed-Aliyu ce ta gyara

